Kiểm lâm Nghệ An bán đấu giá tài sản là tang vật vi phạm hành chính

Kiểm lâm Nghệ An bán đấu giá tài sản là tang vật vi phạm hành chính

Thứ 3, 08/11/2022 16:00
Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Nghệ An ra thông báo về việc đấu giá tài sản của Chi cục Kiểm lâm Nghệ An. Tài sản là tang vật bị tịch thu từ các vụ việc.

Ngày 8/11, thông tin trên Cổng thông tin Quốc gia đấu giá tài sản, Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Nghệ An có thông báo số 92/TB-TT ngày 3/11 về việc tổ chức đấu giá tài sản là 5,628 m3 gỗ các loại và 5 cưa xăng, 42 dao chặt, 5 rìu, 2 xẻng, 1 cưa tay là tang vật bị tịch thu sung quỹ Nhà nước do vi phạm hành chính để tại Hạt Kiểm lâm Quỳ Châu.

dau gia 123
Tài sản đấu giá  gỗ vi phạm bị tịch thu. Ảnh minh hoạ

Giá khởi điểm là 31.657.500 đồng, tiền đặt trước là 6.000.000 đồng. Người tham gia đấu giá phải nộp lệ phí 100.000 đồng.

Thời gian xem tài sản từ ngày thông báo đến ngày 15/11/2022 tại Hạt Kiểm lâm Quỳ Châu. Thời gian đăng ký hồ sơ đến ngày 11/11/2022. Thời gian tổ chức đấu giá 15h ngày 16/11/2022 tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Nghệ An.

Văn Bình

Cùng tác giả

Nghệ An: Trường Tiểu học Trung Đô mời thầu chương trình Tiếng Anh hơn 800 triệu đồng

Thứ 5, 27/08/2026 09:10
Ngay đầu năm học 2026-2027, Trường Tiểu học Trung Đô, phường Trường Vinh, Nghệ An đã thông báo mời thầu chương trình Tiếng Anh tăng cường với giá trị gói thầu hơn 800 triệu đồng.

Nghệ An: Trạm điện gặp sự cố, 76 hộ dân bị hư hỏng thiết bị điện

Thứ 5, 23/07/2026 11:00
Sau tiếng nổ lớn ở Trạm điện khiến mất điện cục bộ, nhiều đoạn dây bị cháy cùng với đó nhiều thiết bị điện của người dân ở xã Trung Lộc, Nghệ An bị hư hỏng nặng.

Nghệ An: Hết thời gian khai thác khoáng sản nhiều năm, doanh nghiệp vẫn chưa đóng cửa mỏ

Thứ 4, 27/05/2026 21:00
Dù đã hết thời gian, trữ lượng khai thác tại mỏ đá khu vực Lèn Ba Voi, phường Tân Mai, Nghệ An nhưng chủ doanh nghiệp vẫn chưa hoàn tất thủ tục đóng cửa mỏ theo quy định pháp luật.

Công an Nghệ An hỗ trợ người dân lấy lại tài sản sau khi chuyển nhầm 400 triệu đồng

Thứ 2, 25/05/2026 15:05
Ngay khi nhận được thông tin về việc chuyển nhầm với số tiền rất lớn, Công an xã Thần Lĩnh, Nghệ An đã nhanh chóng xác minh và hỗ trợ người dân lấy lại tài sản.

Công ty mía đường Sông Con rao bán hơn 10 triệu cổ phiếu tại Công ty cấp nước Nghệ An

Thứ 2, 25/05/2026 14:45
Công ty mía đường Sông Con – người có liên quan đến chủ tịch hội đồng quản trị đã đăng ký rao bán hơn 10 triệu cổ phiếu đang sở hữu tại Công ty CP Cấp nước Nghệ An.
Cùng chuyên mục

Tiêu chuẩn inox và tính quyết định đến tuổi thọ của máy xay đậu nành công nghiệp

Thứ 5, 03/09/2026 11:11
Khi một xưởng đậu phụ tính đến chuyện mở rộng quy mô, sản xuất thêm sữa đậu nành đóng chai, tào phớ hay các dòng sản phẩm chế biến sâu hơn từ đậu nành, câu chuyện đầu tiên cần cân nhắc không phải là công suất máy lớn hay nhỏ, mà là chất liệu cấu tạo nên lòng máy.

Nghệ An: Tình hình tai nạn giao thông dịp nghỉ lễ 2/9 giảm cả 3 tiêu chí so với cùng kỳ

Thứ 5, 03/09/2026 10:58
Trong 5 ngày nghỉ lễ Quốc khánh 2/9/2026, so với dịp nghỉ lễ cùng kỳ năm 2025, tình hình tai nạn giao thông trên địa bàn tỉnh Nghệ An giảm cả 3 tiêu chí (số vụ, số người chết và số người bị thương).

Nghệ An: Diện mạo trường nội trú liên cấp Anh Sơn trước ngày khai giảng năm học mới 2026-2027

Thứ 3, 01/09/2026 13:07
Năm học mới 2026 -2027, ở Nghệ An, Trường Phổ thông nội trú tiểu học và THCS Anh Sơn (xã Anh Sơn, Nghệ An) được lựa chọn là điểm cầu chính diễn ra lễ khai giảng. Hiện nay, công nhân vẫn đang thi công các hạng mục, bàn ghế, bảng đã được vận chuyển lắp ráp trong các phòng học

Fhome+ Lào Cai chính thức nhận hồ sơ từ tháng 9/2026, giá chỉ từ 18 triệu đồng/m2

Thứ 7, 29/08/2026 11:25
Từ ngày 14/9/2026, Fhome+ Lào Cai chính thức tiếp nhận hồ sơ đăng ký mua nhà ở xã hội. Với 164 căn hộ được phát triển theo tiêu chuẩn nhà ở thương mại, dự án đem đến cơ hội an cư chất lượng ngay giữa trung tâm cho người trẻ và người lao động tại Lào Cai.

CLB Tình Người: Nối dài nét văn hóa báo ơn, báo hiếu từ những hành động tri ân

Thứ 6, 28/08/2026 10:44
Hơn 1.000 phần quà được các gia đình Trí tuệ Tình Người trao tới thương binh, bệnh binh, cựu thanh niên xung phong, thân nhân liệt sĩ và các gia đình chính sách nhân dịp 27/7. Từ những việc làm cụ thể, nét văn hóa báo ơn, báo hiếu từng được vun đắp trong hành trình CLB Tình Người tiếp tục được gìn giữ, lan tỏa.
     
Nổi bật trong ngày

Tiêu chuẩn inox và tính quyết định đến tuổi thọ của máy xay đậu nành công nghiệp

Thứ 5, 03/09/2026 11:11
Khi một xưởng đậu phụ tính đến chuyện mở rộng quy mô, sản xuất thêm sữa đậu nành đóng chai, tào phớ hay các dòng sản phẩm chế biến sâu hơn từ đậu nành, câu chuyện đầu tiên cần cân nhắc không phải là công suất máy lớn hay nhỏ, mà là chất liệu cấu tạo nên lòng máy.
xe.nguoiduatin.vn