Dàn Lamborghini, Porsche, BMW của dân chơi ‘nhị phân’ bị bắt được đấu giá: Khởi điểm quy đổi 1,8 tỷ đồng, có xe độ khủng với biển tứ quý

Dàn Lamborghini, Porsche, BMW của dân chơi ‘nhị phân’ bị bắt được đấu giá: Khởi điểm quy đổi 1,8 tỷ đồng, có xe độ khủng với biển tứ quý

Thứ 6, 17/10/2025 10:50
Trong bối cảnh Doni Salmanan, một KOL nổi tiếng, vướng vào vòng lao lý vì cáo buộc lừa đảo, các tài sản mà anh ta sở hữu, bao gồm cả những chiếc xe siêu sang, đang được nhà nước đem ra đấu giá. Lamborghini, Porsche và BMW với mức giá khởi điểm hàng tỷ đồng là điểm nhấn trong số các tài sản được bán đấu giá.
web3

Trước đây, danh tiếng của Doni Salmanan gắn liền với hình ảnh xa hoa, thường xuyên khoe những món đồ đắt giá trên mạng xã hội. Tuy nhiên, giờ đây, sau khi bị cáo buộc lừa đảo qua hoạt động trading trên nền tảng "nhị phân" Quotex và rửa tiền, anh đã trở thành đối tượng của cuộc điều tra và các tài sản của anh đã bị tịch thu. Một trong những bước tiếp theo của quá trình pháp lý là việc đấu giá những món đồ xa xỉ này để thu hồi lại số tiền phạm pháp, bắt đầu với ba chiếc xe siêu sang.

lua dao mua sieu xe 7
lua dao mua sieu xe 10
lua dao mua sieu xe 6
Những chiếc xe sang và siêu xe được bán đấu giá sau khi thu giữ. Ảnh: T/H

Chiếc Lamborghini Huracan Liberty Walk màu xanh lam mang biển số B 8888 YUU, sản xuất vào năm 2016, hiện được chào đấu giá với mức giá khởi điểm là 4,686 tỷ IDR (7,4 tỷ đồng). Để tham gia đấu giá, người mua cần đặt cọc 2,343 tỷ IDR (3,7 tỷ đồng). Thời hạn chốt đấu giá cho chiếc xe này là ngày 21/10/2025.

lua dao mua sieu xe 15
Tay chơi này từng xuất hiện nhiều bên chiếc Lamborghini. Ảnh: FBNV

Bên cạnh đó, chiếc Porsche 911 Carrera 4S Coupe 3.8L AT, sản xuất năm 2013, cũng được rao bán với mức giá khởi điểm 1,647 tỷ IDR (khoảng 2,6 tỷ đồng). Chiếc xe màu xanh này đến từ thương hiệu nổi tiếng Đức và là một biểu tượng của sự sang trọng. Người tham gia đấu giá cần đặt cọc 823,567 triệu IDR (1,3 tỷ đồng) và cũng có thời hạn đến 21/10/2025 để đặt giá.

Cuối cùng, chiếc BMW 840I Coupe M Tech màu xám đậm, với biển số B 1416 CAB, sản xuất năm 2020, có giá khởi điểm đấu giá là 1,153 tỷ IDR (khoảng 1,8 tỷ đồng). Với mong muốn thu hút người mua, chiếc xe này đặt mức cọc là 576,533 triệu IDR (915 triệu đồng) và cũng có hạn chót đấu giá vào ngày 21/10/2025.

Những thông tin về việc đấu giá được công bố chính thức trên trang Lelang.go.id, cho thấy những nỗ lực của nhà nước Indonesia trong việc xử lý tài sản bất hợp pháp. Việc các siêu xe này được chào bán không chỉ mở ra cơ hội cho những người đam mê xe hơi mà còn gửi đi thông điệp về quyết tâm của cơ quan chức năng trong việc chống lại tội phạm kinh tế.

lua dao mua sieu xe 13
Gần đây, nhiều đối tượng lừa đảo bị phanh phui cùng dàn xe đắt tiền bị thu giữ. Ảnh: T/H

Sự kiện đấu giá tài sản của Doni Salmanan không chỉ thu hút sự chú ý của công chúng mà còn là một phần trong quá trình pháp lý mà anh này phải đối mặt. Qua đó, nhấn mạnh tầm quan trọng của việc tuân thủ pháp luật và hậu quả mà những hành vi vi phạm có thể gây ra.

Những chiếc xe sang trọng một thời của Doni Salmanan giờ đây đã trở thành vật phẩm của các phiên đấu giá. Câu chuyện của anh ta là bài học cảnh tỉnh cho những người trẻ tuổi về việc sống trong khuôn khổ pháp luật và tránh xa các hành vi vi phạm.

Banner AP

Khôi Nguyên

Cùng chuyên mục

Từ 1/1/2027, công dân Việt Nam tham gia hoạt động này được hỗ trợ 330.000 đồng/người/ngày

Chủ nhật, 06/09/2026 00:00
Mức hỗ trợ 330.000 đồng/người/ngày sẽ được áp dụng từ năm 2027, nhưng chỉ dành cho những trường hợp đáp ứng đúng điều kiện theo quy định.

Xem phim Sex Education, tôi ngỡ ngàng quá: Không ngờ một bộ phim với cái tên nhạy cảm lại dạy tôi bài học làm cha mẹ để đời!

Thứ 7, 05/09/2026 22:35
Tôi nghĩ rằng, không chỉ tôi mà rất nhiều người cần tham khảo cách dạy con đầy tinh tế này.

Thông báo quan trọng cho người dùng điện thoại Samsung Galaxy cũ

Thứ 7, 05/09/2026 22:34
Người dùng một số mẫu điện thoại Samsung Galaxy cũ cần lưu ý trước những thay đổi mới từ Samsung.

1 quy định đầu năm học đang gây tranh luận gay gắt: Quá cổ hủ, cần thay đổi hay vẫn rất cần thiết?

Thứ 7, 05/09/2026 22:33
Khi đi học, sự tự tin nên đến trước hết từ kiến thức, cách ứng xử, sự tử tế và năng lực của chính mình, thay vì chỉ từ một lớp son hay khuôn mặt được trang điểm kỹ càng.

Cha mẹ lưu ý: Tuyệt đối đừng cho con thứ "hạnh phúc" này, vui chốc lát nhưng hậu quả kéo dài mãi về sau!

Thứ 7, 05/09/2026 22:14
Những điều tưởng như là yêu thương ấy đôi khi lại tạo ra một vấn đề khác: trẻ dần mất khả năng tìm thấy niềm vui từ chính sự cố gắng của mình.
     
Nổi bật trong ngày

MPV nhỏ nhất của Toyota có giá quy đổi từ hơn 300 triệu đồng: Ngắn hơn Wigo, ADAS từ bản rẻ nhất, có cả 4WD

Thứ 6, 04/09/2026 05:30
Cặp đôi MPV mini đô thị Toyota Roomy và Daihatsu Thor vừa được nâng cấp tại Nhật Bản. Phiên bản mới tập trung cải tiến gói công nghệ an toàn Smart Assist, bổ sung trang bị tiêu chuẩn.

Ford đem loạt bán tải điện ‘giá rẻ’ mới chạy công khai trên đường: Gương nhỏ, cánh gió lớn, không gian ngồi rộng hơn cả Toyota RAV4

Thứ 6, 04/09/2026 05:33
Ford hé lộ những hình ảnh chất lượng cao đầu tiên của mẫu bán tải điện Fathom. Xe sở hữu cabin rộng rãi, tích hợp nhiều công nghệ hiện đại cùng mức giá khởi điểm hấp dẫn.

‘Su cóc’ mới đang bán ở Việt Nam lập kỷ lục doanh số 1,5 triệu xe tại một thị trường tỷ dân

Thứ 6, 04/09/2026 05:45
Mẫu van giá rẻ Suzuki Eeco chính thức cán mốc doanh số 1,5 triệu xe tại Ấn Độ sau 16 năm góp mặt, nhờ sức hút bền bỉ từ nhóm khách hàng doanh nghiệp và khu vực nông thôn.

Lời khuyên cho những gia đình đã lâu chưa vệ sinh bể phốt

Thứ 6, 04/09/2026 06:00
Không giống như việc vệ sinh bể nước, việc vệ sinh bể phốt thiếu thận trọng có thể dẫn tới những nguy hiểm khó lường.

4 món chớ nên cho vào nồi chiên không dầu: Có món vừa bắn mỡ, vừa tạo nhiều khói

Thứ 6, 04/09/2026 06:35
Nồi chiên không dầu rất tiện nhưng không phải thực phẩm nào cũng phù hợp để sử dụng trong thiết bị này.
xe.nguoiduatin.vn